![ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำ](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/ecf7b7cbd45b8604a64edd1c624201e1.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 13 มิ.ย. 2566 เวลา 14:45 น.
- อ่าน 363 ครั้ง
วันที่ 13 มิถุนายน 2566 สำนักวิทยบริการ ทำการเก็บตัวอย่างน้ำทิ้งจากการอุปโภคบริโภคของบุคลากรและผู้ใช้บริการ เพื่อนำไปตรวจวิเคราะห์และทดสอบคุณภาพว่ามีความปลอดภัย ถูกสุขอนามัย และเป็นไปตามมาตรฐานด้านสิ่งแวดล้อมหรือไม่ ณ หน่วยตรวจสอบคุณภาพน้ำ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ซึ่งผลการตรวจสอบนี้จะได้นำไปใช้ปรับปรุงคุณภาพและประสิทธิภาพในการบริหารจัดการน้ำทิ้งของสำนักวิทยบริการเพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมต่อไป