![กิจกรรมรักษ์โลกเริ่มที่ตัวคุณ ณ โรงเรียนบ้านวังอ้อ](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/bdd9df75774bdace8bfa5c34b1b5fd38.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 10:50 น.
- อ่าน 362 ครั้ง
วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.ภาคภูมิ สืบนุการณ์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการพร้อมบุคลากร ลงพื้นที่ไปยังโรงเรียนบ้านวังอ้อ (ยอดสังข์วิทยา) เพื่อจัดกิจกรรมในโครงการ "รักษ์โลกเริ่มที่ตัวคุณ (Save the World Start with yourself)" เพื่อให้ความรู้และส่งเสริมการสร้างจิตสำนึกด้านการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมให้กับเด็กและเยาวชน ร่วมกับโครงการ "PEA หมู่บ้านช่อสะอาด" ประจำปี 2566 ของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค เขต 2 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) จังหวัดอุบลราชธานี
ในการนี้ สำนักวิทยบริการ ได้มอบหนังสือเกี่ยวกับการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมให้แก่โรงเรียน และจัดกิจกรรมต่าง ๆ ได้แก่ แนะนำหนังสือสื่อสารสนเทศ ตอบคำถามจากนิทรรศการออนไลน์ แชะ&โชว์หนูรักษ์โลก และประดิษฐ์ประดอยสิ่งของเหลือใช้