![4 ธันวาคม วันสิ่งแวดล้อมไทย](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/96bbc1d4272890a0a90b064467de47f2.png)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 4 ธ.ค. 2566 เวลา 09:09 น.
- อ่าน 360 ครั้ง
วันสิ่งแวดล้อมไทย กำหนดขึ้นเพื่อระลึกถึงพระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เกี่ยวกับการจัดการทรัพยากรน้ำและสิ่งแวดล้อม
สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ตระหนักถึงความสำคัญของทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม อันมีความสำคัญต่อชีวิตทั้งในปัจจุบันและอนาคตจึงขอชวนเชิญร่วมกิจกรรม วันสิ่งแวดล้อมไทย ดังนี้
1.เพิ่มความรู้จากการอ่านหนังสือด้านสิ่งแวดล้อม ณ มุมสิ่งแวดล้อม ชั้น 2 อาคารสารสนเทศสมจิตต์ ยอดเศรณี
2. อ่าน E-Book เรื่อง วันสิ่งแวดล้อมไทย ได้ที่ https://heyzine.com/flip-book/2e478f8f6c.html
3. ตอบคำถามจากการ E-Book เรื่อง วันสิ่งแวดล้อมไทย โดยมีกติกาและขั้นตอนการตอบคำถามจากโปรแกรม quizizz คือ
- ใช้อีเมล์ในการตอบคำถาม 1 อีเมล์ เล่นได้ 1 ครั้ง
- คำถามมี 10 ข้อ ข้อละ 5 วินาที
- ตอบคำถามได้ที่ https://quizizz.com/join?gc=88008535
- ร่วมตอบคำถามได้ถึงวันที่ 11 ธันวาคม 2566 ประกาศผลวันที่ 12 ธันวาคม 2566
- ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด 5 ลำดับ ลำดับที่ 1 รับกระเป๋ารักษ์โลก Double A ลำดับที่ 2 แก้วน้ำเก็บความเย็น 3-5 รับแก้วกาแฟพร้อมหลอด