![ตรวจวัดค่าแสงสว่างและฝุ่นละอองพื้นที่บริการของสำนักวิทยบริการ](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/9b47072e7f6c9b5d21b43741a8a78abb.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 22 ก.พ. 2567 เวลา 10:32 น.
- อ่าน 359 ครั้ง
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.อดุลย์เดช ไศลบาท พร้อมนักศึกษาสาขาชีวอนามัยและความปลอดภัย คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี จำนวน 67 คน เข้าตรวจวัดค่าแสงสว่างและฝุ่นละอองในพื้นที่ต่าง ๆ ของอาคารสารสนเทศและอาคารข้อมูลท้องถิ่น ซึ่งเป็นพื้นที่ให้บริการของสำนักวิทยบริการ เพื่อตรวจสอบค่าความเข้มแสงสว่างและค่าฝุ่นละอองในบรรยากาศให้อยู่ในมาตรฐานปลอดภัยต่อการทำงานของผู้ปฏิบัติงานและผู้ใช้บริการ