![คณาจารย์ วมว. ม.อุบลฯ เรียนรู้เทคโนโลยีเสมือนจริงกับฝ่ายเทคโนโลยทางการศึกษา](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/8d1d0a96f5ad0b356d2d77b1f1b4ba52.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 22 ก.พ. 2567 เวลา 14:44 น.
- อ่าน 362 ครั้ง
สำนักวิทยบริการ ให้การต้อนรับคณาจารย์และเจ้าหน้าที่ในโครงการ วมว. ศูนย์มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี จำนวน 30 ท่าน ในโอกาสเข้าศึกษาเรียนรู้และสัมผัสสภาพแวดล้อมการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีเสมือนจริง ทั้ง VR Insta360 และ 3D Printer โดยการแนะนำและถ่ายทอดความรู้ของวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจากฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา ณ EsanZone และ UBU Maker space อาคารข้อมูลท้องถิ่น สำนักวิทยบริการ เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567