![ประชุมบรรณารักษ์คณะ](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/ce59b8236d2f094ed61a930d5f8891de.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 28 มี.ค. 2567 เวลา 16:51 น.
- อ่าน 361 ครั้ง
วันที่ 28 มีนาคม 2567 ฝ่ายหอสมุด สำนักวิทยบริการ ได้จัดการประชุมบรรณารักษ์คณะขึ้น ณ ห้องบริการคอมพิวเตอร์ ชั้น 2 อาคารสารสนเทศ ซึ่งมีบรรณารักษ์ นักเอกสารสนเทศ และผู้บฏิบัติงานห้องสมุดจากสำนักวิทยบริการและห้องสมุดคณะต่าง ๆ ภายในมหาวิทยาลัยอุบลราชธานีเข้าร่วมประชุม
ในการประชุมครั้งนี้ ผู้เข้าร่วมประชุมได้พูดคุยและหารือในประเด็นที่เกี่ยวกับติดตามและรายงานผลการดำเนินงานต่าง ๆ ในความร่วมมือระหว่างกัน ได้แก่ การรายงานผลการจัดซื้อทรัพยากรสารสนเทศ ฐานข้อมูลออนไลน์ที่บอกรับและให้บริการ การใช้งานระบบห้องสมุดอัตโนมัติ Walai AutoLib การใช้งานแอพลิเคชั่น myUBU การประชาสัมพันธ์การอบรมฐานข้อมูลออนไลน์ รวมทั้งปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน
นอกจากนั้น ยังมีการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ในการทำงานจากผู้ที่กำลังจะเกษียณอายุ และความรู้เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมเพื่อให้ที่ประชุมได้ตระหนักและสร้างจิตสำนึกในการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมอีกด้วย