![Effective English Listening/Speaking Communication](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/992257img_2206.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 17 มิ.ย. 2567 เวลา 15:24 น.
- อ่าน 369 ครั้ง
สำนักวิทยบริการ จัดกิจกรรมเรียนรู้ภาษาอังกฤษในหลักสูตร Effective English Listening/Speaking Communication เพื่อเพิ่มทักษะด้านภาษาอังกฤษให้กับบุคลากร โดยมี Miss Kallen Lin นักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา จาก University of Hawaii จากมหาวิทยาลัยฮาวาย (University of Hawaii at Manoa) ประเทศสหรัฐอเมริกาที่เข้าร่วมโครงการ UBU-UH Project 2024 กับมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เป็นผู้ฝึกสอนและฝึกอบรม กิจกรรมนี้มีทุกวันจันทร์ วันอังคาร และวันพฤหัสบดี เวลา 10.00-12.00 น. ในระหว่างวันที่ 17 มิถุนายน - 25 กรกฎาคม 2567 รวมทั้งหมด 36 ชั่วโมง ณ Esan Zone ชั้น 3 อาคารข้อมูลท้องถิ่น กิจกรรมครั้งนี้มีบุคลากรให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 24 คน