![แลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/118982444455804_485709297322710_2949664483051571119_n.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 19 มิ.ย. 2567 เวลา 14:28 น.
- อ่าน 363 ครั้ง
สำนักวิทยบริการ นำโดย ดร.ภาคภูมิ สืบนุการณ์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการพร้อมบุคลากร ให้การต้อนรับ ผศ.ดร.ธนภร ทวีวุฒิ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกายภาพและสิ่งแวดล้อมและบุคลากรจากสำนักงานบริหารกายภาพและสิ่งแวดล้อม ในโอกาสที่มาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการบริหารจัดการเพื่อการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมของสำนักวิทยบริการ เพื่อนำไปใช้เป็นแนวทางในการดำเนินงานเพื่อการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมที่มุ่งสู่ Green University ของมหาวิทยาลัยอุบลราชธานีต่อไป เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมบัวหลวง
สำนักวิทยบริการ ใส่ใจและคำนึงถึงความเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม จึงได้กำหนดให้การดำเนินงานเพื่ออนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมเป็นพันธกิจหนึ่งที่ได้ดำเนินการมาอย่างต่อเนื่องจนได้รับการรับรองตามเกณฑ์มาตรฐาน Green Library ในปี 2561 และ 2565 และ Green Office ปี 2562