![เรียนรู้การเขียน Flowchart ด้วย draw.io](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/849951อบรม flowchart (2).jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 25 มิ.ย. 2567 เวลา 16:27 น.
- อ่าน 378 ครั้ง
วันที่ 25 มิถุนายน 2567 สำนักวิทยบริการ จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เรื่อง การเขียนผังงาน (flowchart) ด้วย draw.io ขึ้น เพื่อให้บุคลากรมีทักษะความสามารถในการใช้เครื่องมือ การใช้แผนภาพต่าง ๆ อย่างถูกต้อง เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในการจัดทำกระบวนงานและขั้นตอนการทำงานต่าง ๆ โดยมี ผศ.ดร.ณัฏฐ์ ดิษเจริญ รองผู้อำนวยการฝ่ายจัดการทรัพยากรและพัฒนาสารสนเทศ เป็นวิทยากร และมีบุคลากรให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 21 คน ณ ห้องบริการคอมพิวเตอร์ ชั้น 2 อาคารสารสนเทศ