![ยินดีต้อนรับนักศึกษาจากมหาวิทยาลัยจำปาสัก](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/3727812567-06-26 นักศึกษาลาวดูงาน (11).jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 26 มิ.ย. 2567 เวลา 13:48 น.
- อ่าน 378 ครั้ง
วันที่ 26 มิถุนายน 2567 สำนักวิทยาบริการ ให้การต้อนรับนักศึกษาแลกเปลี่ยนจากคณะนิติศาสตร์และรัฐสาสตร์ มหาวิทยาลัยจำปาสัก สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว จำนวน 6 คน ซึ่งเป็นนักศึกษาในโครงการแลกเปลี่ยนนักศึกษาด้านการจัดการเรียนการสอน ประจำปีงบประมาณ 2567 ของคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ในโอกาสนี้ ได้นำชมการให้บริการและสิ่งสนับสนุนการเรียนรู้ต่าง ๆ ของสำนักวิทยบริการ รวมทั้งนิทรรศการโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.-มอบ.)