![นักเรียน SMTE ดูงาน UBU Maker space](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/2890312567-06-30 ต้อนรับนักเรียน smte (3).jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 1 ก.ค. 2567 เวลา 09:15 น.
- อ่าน 25 ครั้ง
วันที่ 30 มิถุนายน 2567 สำนักวิทยบริการ ให้การต้อนรับคณะครูและนักเรียน โครงการห้องเรียนพิเศษ วิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม (SMTE) โรงเรียนนารีนุกูลและโรงเรียนเครือข่าย ซึ่งประกอบด้วย นักเรียนจากโรงเรียนยโสธรพิทยาคม โรงเรียนอำนาจเจริญ และโรงเรียนสตรีสิริเกษ จำนวน 90 คน ในโอกาสเข้าเยี่ยมชม UBU Maker space
ในการนี้ พี่ ๆ ทีมงานได้ให้แนะนำและสาธิตการใช้งาน 3D scanner, 3D printer, Laser cutter และอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ให้บริการใน UBU Maker space เพื่อให้น้อง ๆ ได้เรียนรู้การใช้ประโยชน์จากเครื่องมือและสร้างแรงบันดาลใจในการพัฒนาชิ้นงานจากเครื่องมือดังกล่าว