![อบรมการเขียน Flowchart ด้วย Draw.io ให้คณะรัฐศาสตร์](https://www.oar.ubu.ac.th/web//upload/news/509590img_8356_0.jpg)
- โพสต์โดย ขนิษฐา ทุมมากรณ์
- โพสต์ วันที่ 1 ก.ค. 2567 เวลา 14:10 น.
- อ่าน 27 ครั้ง
วันที่ 1 มิถุนายน 2567 สำนักวิทยบริการ โดย ผศ.ดร.ณัฏฐ์ ดิษเจริญ รองผู้อำนวยการฝ่ายจัดการทรัพยากรและพัฒนาสารสนเทศ สำนักวิทยบริการ ได้ให้ความอนุเคราะห์เป็นวิทยากร ในการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หัวข้อ "การสร้าง Flowchart ขั้นตอนการทำงานด้วย draw.io" ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของโครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาระบบงานและกระบวนการทำงาน สำนักงานเลขานุการ คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีวัตถุประสงต์เพื่อให้บุคลากรสายสนับสนุนวิชาการมีความเข้าใจหลักเกณฑ์ ขั้นตอน และเทคนิควิธีการปรับปรุงกระบวนการขั้นตอนการให้บริการด้วยการสร้าง Flowchart ขั้นตอนการทำงานด้วย Draw.io ซึ่งกิจกรรมนี้ได้จัดขึ้น ณ ห้องอบรมคอมพิวเตอร์ ชั้น 2 อาคารสารสนเทศ สำนักวิทยบริการ